ไม่รวยแต่ใจเกินร้อย ผัวเมียเก็บเงิบ 10 ปี ทำบุญกฐิน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj_Yn9AmACANaKOnh88Y5SH2m_Vhda3b1DMLT1XOxcb2mg-MJuHYZ3UIGoBHNHxNW7qHrFrnG-XW45wwfNQdc_AygiAyARpzjTIGX10a0d-Jla6y6XcmgbKRmG4nJF_W87DnqAS1tZY9ibzwE_IremeF3fvq-MGa-HStQpdzU9JKorGxsDFaDRSnAkV/s16000/aHR0cHM6Ly9zLmlzYW5vb2suY29tL25zLzAvdWQvMTcyOS84NjQ3NDI2L2thdGhpbi5qcGc=.webp)
ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ ชวนคนไทยบริจาคโลหิต ฉลองเทศกาลฮาโลวีน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-jwULwKT9JYjheFFNAGAfzOrLBk5jnXqg3nKWltWtTNVptQdyjaor49WDhcRM1OB1mKBH9RGQOZOgf9qu7wfXWzcD7TWp_HXPFJ1LK__GUl0RMWq65VWvC8FScgQX2U5QJ6-eW2dv57Ln-omZ91Uo1uf4F5RAlECSmbKyEoP6Xk0iJSIjavJilgVJ/w640-h392/f34c5a93-4727-4c21-86ce-94fc96869129.jpeg)
"แอ๊ด คาราบาว" ย่องเงียบขึ้นศาลากลางจังหวัด ยกพานดอกไม้ ไหว้ขอโทษ ผู้ว่าฯสุพรรณบุรี
ความคืบหน้ากรณี “แอ๊ด คาราบาว” นายยืนยง โอภากุล ด่าผู้ว่าราชจังหวัดสุพรรณบุรีกลางงานวันเกิดกำนันคนดัง ต่อมา แอ๊ด คาราบาว ได้ออกมายกมือไหว้ กราบขอโทษ ผู้ว่าฯ สุพรรณบุรี ที่งานทำบุญทอดกฐิน จังหวัดลพบุรี ไปแล้ว ล่าสุดวันนี้ (31 ต.ค.65) แอ๊ด คาราบาว ได้เดินทางนำพานดอกไม้ เข้าพบนายณัฐภัทร สุวรรณประทีป ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี ที่ห้องทำงานภายในศาลากลางจังหวัดสุพรรณบุรี โดยไม่ให้สื่อมวลชนเข้าไปสังเกตการณ์ โดยใช้เวลาในการพูดคุยประมาณ 1 ชั่วโมง ก่อน แอ๊ด คาราบาว ได้เดินทางกลับ โดยที่ผู้ว่าฯสุพรรณบุรีกล่าวว่า หากทำตามเงื่อนไขก็พร้อมถอนคำร้องทุกข์ได้
วัดเขียนเขตพระอารามหลวงจัดพิธีถวายน้ำสรงและผ้าไตรพระราชทาน
วันที่ 31 ตุลาคม 2565 ที่พระอุโบสถวัดเขียนเขต พระอารามหลวง ต.บึงยี่โถ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ทรงพระกรุณาโปรดพระราชทานผ้าไตร และน้ำสรง พร้อมด้วยเครื่องสักการะถวายแด่ พระเดชพระคุณพระธรรมรัตนาภรณ์ (สมศักดิ์ โชตินฺธโร) เจ้าอาวาสวัดเขียนเขต พระอารามหลวง ประธานคณะอนุกรรมการโครงการวัด ประชา รัฐ สร้างสุข ฝ่ายสาธารณูปการของมหาเถรสมาคม ในพิธีบำเพ็ญกุศลเนื่องในโอกาสอายุวัฒนมงคลครบ 6 รอบ 72 ปี
พุทธศาสนิกชนอำเภอสุไหงปาดีทอดกฐินสามัคคี ณ วัดประชุมชลธารา
นางกชมณวัตน์ กิจวรสินธุ พร้อมครอบครัว ร่วมเป็นประธานทอดกฐินสามัคคี ณ วัดประชุมชลธารา ต.สุไหงปาดี อ.สุไหงปาดี จ.นราธิวาส โดยมีนายจำนัล เหมื นางสุชาดา พันธ์นรา นายกเทศมนตรีเมืองสุไหงโก-ลก นายธนาธิป พรหมชื่น กำนันตำบลสุไหงปาดี พันเอก ภาคิน เกื้อกูล ผู้บังคับหน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที 48 เจ้าหน้าที่ทุกหน่วยงาน พุทธศาสนิกชนในพื้นที่และจากอำเภอใกล้เคียง ตลอดจนชาวมาเลเซีย ร่วมทำบุญได้ปัจจัยในการทำบุญทั้งสิ้น 1,023,723.25 บาท บาท ซึ่งปัจจัยดังกล่าวจะนำไปใช้ทำนุบำรุงพุทธศาสนาและเพื่อการบูรณะวัด สำหรับวัดประชุมชลธารา มีพระเทพศีลวิสุทธิ ทีปรึกษาเจ้าคณะภาค 18 เจ้าอาวาสวัดประชุมชลธารา เป็นเจ้าอาวาส นับเป็นวัดที่มีบทบาทสำคัญต่อการเสริมสร้างความสมานฉันท์ในพื้นที่
ไม่มีความคิดเห็น