อย่าไปเล่นกับบารมีธรรมหลวงปู่สดและลูกศิษย์วัดปากน้ำเดี่ยวจะพากันไปนรกก่อนเวลา.....
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj83UdMqObdWL174Dzsq8rvlUy1cR_v4yq4zjWiGWf4T16V6E52fxWGNKf4qVV7D_ekfizZrtHBeHBhwVL_ePN1Oz8kjoDo4e8nHYshm2dKsYz0M4PV_fLoTCYMRWg85Q7MyOuXXDTSItAA/s400/%25E0%25B8%25AB%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25B9%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%2594+%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B3%252C%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2594%25E0%25B9%2587%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B3%252C%25E0%25B8%25AB%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25B9%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%2594+%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B3%252C%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2594%25E0%25B9%2587%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B3%252C-1.jpg)
วัดปากน้ำ ช่วยเหลือรัฐบาล ผ่านงานการกุศล หมดเงินไปแล้ว "นับพันล้าน"พุทธมณฑลหอประชุมราคาพันล้านก็วัดปากน้ำสร้างมอบให้เป็นสมบัติของศาสนาและประเทศชาติ ที่ทำงาน สนง.พุทธ..ก็วัดปากน้ำบริจาคเงินยังจะเนรคุณท่านอีกรึ..รถส่งผู้ป่วยตามโรงพยาบาลต่างๆหลายร้อยคันก็วัดปากน้ำบริจาค..และอีกมากมายที่วัดนี้ทำเพื่อประเทศชาติ ยังไม่สำนึกกันบ้างเลยหรือ..จะพากันบ้าไปถึงไหน... แต่รัฐบาลจะตั้งข้อหาจับหลวงพ่อใหญ่สึกด้วยข้อหา "ขี้หมูราขี้หมาแห้ง" กับเงินแค่ "สิบล้าน" มันชักจะมากเกินไป ตั้งข้อหาเมื่อไหร่ รับรองว่า "พงศ์พร" กระเด็นแน่ จะมีลูกพระลูกเณรและฆราวาสญาติโยมชาวพุทธทั่วประเทศ ประกาศ "ไม่เอาพงศ์พร" ถึงตอนนั้น ก็ต้องถามว่า "บิ๊กตู่" ว่าจะเลือกใคร ถ้ายังเอาพงศ์พร กองกำลังลูกพระพุทธเจ้าก็จะยกระดับเป็น "ไม่เอาบิ๊กตู่" ดูไม่จืดแน่ๆ
ไอ้เราก็งงกับการทำงานของเจ้าหน้าที่บ้านนี้เมืองนี้มากๆ..โรงเรียนปอเนาะโกงเงินส่งโจรใต้ก่อการร้ายทำไมเขาไม่ขยันทำงานกลัวโจรจนหัวหดเก่งแต่มาจับพระที่ท่านไม่มีพิษภัย และไอ้เจ้าหน้าที่ สนง.พุทธ ที่โกงเงินวัดตัวจริงมันก็ยังอยู่สุขสบายทำไมไม่โดนจับยัดคุกว้า....โอ้ย..งง หลาย
Cr : ดร.แม็ก ภัคศิษฐ์
Cr : ดร.แม็ก ภัคศิษฐ์
ฤา ถึงคราเข้ายุคเข็ญ นำพาไทยให้ลำเค็ญ เราจึงเห็นหมู่มารหาญกล้า ข่มเหงทายท้าประชาชี
ตอบลบ